Ruka hadi kwenye maudhui makuu

„Nilihisi kama nilikuwa nikirudi nyumbani’

Nilianza kuwa mlevi nikiwa na umri wa miaka 12. Haikuwa jambo la ajabu. Nilikulia mashambani, karibu na Krefeld. Tulikunywa bia kila wakati wakati wa mavuno. Kwa sisi watoto, hiyo ilikuwa ishara ya utu uzima. Pia ilinisaidia kushinda aibu yangu. Nilipofikisha umri wa miaka 15, nilikuwa na uraibu mkali; nilipofikisha miaka 21, nilikuwa nikiishi mitaani. Nilikubaliwa hospitalini nikiwa nimechanganyikiwa. Hii ilifuatiwa na programu moja baada ya nyingine ya kuacha pombe mwilini. Mnamo 1981, hatimaye nilikuwa safi. Sasa ilibidi nijifunze kuwajibika. Hadi wakati huo, wengine walikuwa wamekuwa wakifanya maamuzi kwa niaba yangu. Baada ya yote, nilikuwa nimelewa.

Baada ya miaka minne — nilikuwa nimehamia Baden-Württemberg kwa sababu nilipata kazi huko kama fundi mashine — nilianza kuhisi upweke. Katika Alcoholics Anonymous (AA), nilikutana na mtu ambaye alikawa rafiki yangu mzuri. Alikuwa mtu mwenye imani na akaniambia: „Kuna Mungu, na anawapenda watu kama wewe.“ Yeye ndiye aliyenipa Biblia yangu ya kwanza. Niliisoma, nikifikiri labda ningepata msaada fulani ndani yake, lakini sikuelewa chochote. Siku moja niliuliza kasisi kama angeweza kunielezea hadithi ya afisa wa askari wa Kapernaum. „Ukitafakari, utaelewa mwenyewe,“ ndivyo tu alivyosema, na akaniacha nimesimama hapo.

Kisha nikamwomba Mungu kwa bidii: „Kama upo, tafadhali nitume mtu anayeweza kunielezea hili.“ Nilijua singeweza kubaki bila kileo bila msaada wa Mungu. Miezi mitatu baadaye, nilikutana na Angelika. Nilimwalika aje nami kwenye soko la kila wiki Jumamosi iliyofuata, kama kawaida. Lakini hakutaka. Badala yake, alinialika kanisani. Alikuwa Mkristo wa Waadventista, unaona. Bado nakumbuka mara ya kwanza nilipokwenda kanisani — nilikuwa na harufu kali sana ya moshi. Lakini kwa namna fulani nilihisi kana kwamba narudi nyumbani — kama yule mwana mpotevu. Nilijua: ni sawa kuwa hapa — bila kujali kilichokuwa nyuma yangu.

Kulikuwa na watu wengi katika mkutano ambao walijibu maswali yangu yasiyo na hesabu kuhusu Biblia kwa subira ya kimalaika. Hakuna aliyesema, „Acha nikuachie.“ Madarasa ya Shule ya Sabato, hasa, yalinisaidia sana. Hiyo ilikuwa mwaka wa 1991/92. Mwaka mmoja baadaye, hatimaye niliweza kuacha kuvuta sigara. Kila nilipohisi hamu ya kuvuta sigara tena, nilimuomba: „Bwana, tafadhali nipe nguvu ili nisiweze tena kuvuta sigara.‚ Na kila mara, alinipa nguvu hiyo kweli.

Baada ya hapo, nilianza kuhudhuria vikao vya somo la Biblia. Ilikuwa ni wakati mgumu. Bado nakumbuka nikisujudu sakafuni mwa sebule yetu pamoja naye na Angelika – kwa wakati huo tulikuwa tumefunga ndoa – na kumwomba Mungu: „Bwana, tafadhali nipe kibali!‚ Baadaye, nilisimama na nikajua: mambo yatakuwa bora sasa. Mnamo 1994, niliamua kubatizwa. Miaka miwili baadaye, mimi na mke wangu tuliombwa kuchukua kazi ya kusaidia waraibu ndani ya Chama, pamoja na kazi yangu katika utawala wa kikosi cha polisi cha Esslingen. Na tumekuwa tukifanya hivyo kwa miaka 11 sasa. Mungu alinibariki. Alijibu maombi yangu, akanituma mke wangu na akaniongoza kanisani kwake.

Piga simu Soga