KUTOKA MKURUGENZI WA SHIRIKA HADI MHUBIRI
Helmut
Kitaaluma, kama meneja kijana mwenye malengo makubwa, nilikuwa nimejitolea sana. Siku moja, mchungaji wetu alinikopesha kitabu *And Their Lamps Go Out* (J. F. Lövgren, Brockhaus). Ndipo nilipotambua kwamba mtu anaweza kuwa shupavu sana kanisani bila kuwa Mkristo wa kweli. Baada ya hapo, nilisoma kitabu *Nilikuwa Mganga* (Jim Vaus, Brockhaus). Mganga Jim Vaus alibadilika, alikiri dhambi zake bila kusita, alirudisha mali alizokuwa ameiba na akajitenga na magenge yake. Nilishangazwa na mwongozo wa Mungu katika maisha yake. Nilijiuliza, „Kwa nini Mungu haingilii kati waziwazi katika maisha yangu?“. Hivyo niliomba: „Bwana, kwa msaada Wako, sasa nataka kukiri dhambi zangu zote na kupanga maisha yangu. Pia nataka kuamka saa moja mapema na kutumia muda huo kwa Neno la Mungu na maombi. Kisha nitakaa kuona kama Wewe pia utaingilia kati katika maisha yangu.“
Nilitekeleza kile nilichokijadili na Mungu. Kwanza, nikakiri dhambi zangu kwa Mungu na nikarekebisha mambo mbalimbali. Nilipofanya hivyo, niliomba Mungu awaandae watu husika kwa ajili ya hili. Matokeo yalikuwa ya kutia moyo sana kiasi kwamba nimeendelea na utaratibu huu. Niligundua kuwa kuwekeza saa moja katika ibada za kila siku si upotevu wa muda, bali ni faida kwa siku nzima.
Ziara ya marafiki wawili ilinipa wazo la kutumia mwaka mmoja katika Chuo cha Newbold nchini Uingereza kusoma Kiingereza na masomo machache yanayohusiana na Biblia. Nilipomuuliza bosi wangu maswali ya awali kuhusu uwezekano wa likizo, alikataa kabisa.
Katika sala asubuhi hiyo, nilimuomba Mungu anieleze kama niende Uingereza au la. Baadaye, nilikaa kimya na nikapata hisia: „Nenda Uingereza.“ Lakini muda mfupi baada ya kuomba, sikuwa na uhakika kama hilo lilikuwa jibu kutoka kwa Mungu au ni mawazo yangu tu. Hivyo asubuhi iliyofuata nilileta ombi langu mbele ya Mungu tena. Katika ukimya, nilihisi jibu tena: „Nenda Uingereza.“ Mara nyingine tena, sikuwa na uhakika. Zaidi ya hayo, niligundua kuwa ingekuwa ni lazima kabisa kwenda Uingereza ikiwa hii ilikuwa mapenzi ya Mungu kwangu. Hilo pia lingemaanisha kujiuzulu kutoka kwenye kazi yangu nzuri ikiwa bosi wangu angeendelea na uamuzi wake wa kukataa. Hivyo, asubuhi ya tatu, niliomba tena: „Baba, usikasirike kwamba nakuuliza jibu tena. Unajua kwamba bado sina uzoefu wa kusikia sauti yako. Zaidi ya hayo, huenda nikalazimika kujiuzulu kutoka kwenye wadhifa wangu.'.
“Na juu ya hayo yote, Ingrid angekuwa peke yake na mwanetu wakati huo. Kwa hiyo, ninakuomba pia, umpe Ingrid ufafanuzi, bila kutegemea mimi, na nipate uthibitisho katika Neno lako baadaye.„ Katika ukimya, Mungu akaniambia tena, “Nenda Uingereza.„ Kisha nikapata uthibitisho pia katika Biblia. Baada ya ibada yangu, mke wangu akaniambia, “Je, umepata jibu kuhusu Uingereza bado? Kwangu ni wazi: umepaswa kwenda Uingereza."
Tuliomba bosi wangu aniruhusu likizo ya miezi tisa nchini Uingereza bila kulazimika kujiuzulu kazi yangu. Asubuhi iliyofuata, nilimripoti bosi wangu baada ya likizo yangu na mara moja nikawasilisha ombi langu. Alikubali papo hapo. Baadaye alijuta, lakini hakurudi nyuma kwenye ahadi yake.
Katika safari ya kibiashara iliyofuata, bosi wangu aliniambia kwamba alikuwa ameongeza mshahara wangu. Pesa hizi za ziada baadaye ziliweza kulipia ada yote ya shule. Miaka michache kabla, nilikuwa nimeanzisha uhusiano wa kibiashara uliokuwa na faida kubwa kwa kikundi. Kwa hiyo niliuliza Mungu kama niendelee kupokea mshahara wangu wa DM 500 nilipokuwa Uingereza. Mungu hakunipa jibu. Hivyo niliamua kumwomba bosi wangu siyo pesa hiyo na nikaweka suala hilo mikononi mwa Mungu. Muda mfupi baadaye, bosi wangu aliniambia: „Nina habari njema kwako. Ukiwa Uingereza, utaendelea kupokea mshahara wako wa DM 500.“ Tulishangaa na tukamshukuru Mungu.
Miaka kadhaa kabla, madaktari wawili walituambia kwamba mke wangu hangeweza kupata mimba tena. Lakini miaka kumi baadaye, ghafla alikuwa mjamzito tena. Licha ya mashaka ya awali kuhusu kama ningepaswa kufuta safari yangu ya masomo kwenda Uingereza katika mazingira haya, hatimaye nilianza safari kuelekea London mwishoni mwa Agosti 1965 kwa treni ya usiku ya haraka kupitia Brussels – Ostend – Dover.
Katika shule ya misheni, nilipata rafiki aitwaye Erik. Alikuwa mhubiri na katibu wa vijana wa Shirikisho la Uswidi. Ijumaa moja mchana, Erik alikuwa akicheza mpira wa miguu na wanafunzi wadogo. Alipokuwa akikimbia, aliporomoka na kufa. Nilikuwa na huzuni sana. Karibu mara moja baada ya kusikia habari hiyo, swali lilijitokeza akilini mwangu: „Nani Bwana atakayemuita kuchukua nafasi yake na kuhubiri Injili?“ Masaa machache baadaye, swali la pili lilijitokeza akilini mwangu: „Na vipi kama Mungu angekuiita?“ Sikuwahi kuwa na nia kabisa ya kuwa mhubiri. Nilikuwa mfanyabiashara mwenye shauku kubwa, nilikuwa na kazi ya kuvutia, nilithaminiwa sana katika kampuni yangu na nilikuwa nikiishi katika mojawapo ya maeneo mazuri zaidi nchini Ujerumani. Swali hilo lilinisumbua sana. Nilimwambia Mungu: „Hakika si kila mtu anapaswa kuwa mhubiri. Tayari ninahusika na kanisa na naweza kujitolea zaidi.“ Hali hii iliendelea siku baada ya siku kwa wiki nzima. Nilipoketi chini tena kando ya kitanda changu Ijumaa jioni, wazo tulivu sana lilinijia: „Mungu anakupenda! Pia anampenda mke wako na mwanao na mtoto ambaye bado hajazaliwa. Hangeitaji wewe uwe mhubiri ili tu kukufanya wewe na wapendwa wako msiwe na furaha. Na akikuita, atakupa pia vipaji vinavyohitajika kwa huduma hii. Kwa kuwa anakupenda, atakuongoza katika njia bora zaidi.“
Basi, mnamo Novemba 1965, niliambia Mungu: ’Baba wa Mbinguni, naamini katika upendo wako, ujuzi wako wote na uweza wako wote. Nasikitika kukuambia kwamba sitaki kuwa mhubiri kwa hiari yangu mwenyewe. Lakini ikiwa ni mapenzi yako, basi niko tayari kufanya hivyo. Kuanzia sasa, nataka kufanya mapenzi Yako katika mambo yote. Sitawahi kujipendekeza kuwa mgombea wa huduma. Ukinitaka, basi ni lazima unitoe wito.“ Baada ya sala hiyo, nilihisi amani. Wakati huo, sikujua kwamba baadhi ya marafiki zangu walikuwa wakiomba nipate wito wa huduma. Bwana alikuwa amejibu sala zao.
Nilimaliza masomo yangu katika Chuo cha Newbold mwanzoni mwa majira ya joto ya 1966 kisha nikarudi kazini katika kampuni yangu. Mwaka mmoja baadaye, nilipohudhuria mkutano wa Kamati ya Muungano ya Bavaria Kusini, nilikutana na mwenyekiti katika ukumbi wa kuingilia. Alitaka kunizungumzia kwa muda mfupi. Nilijua mara moja kilichokuja. Alisema: „Kutokana na pengo la mafunzo lililosababishwa na vita na vifo vya wahubiri kadhaa, pengo kubwa limejitokeza. Kwa hiyo, tunataka kuwaita ndugu kadhaa kutoka kwenye makanisa katika huduma ya uhubiri. Tumefikia uamuzi kwamba wewe unaweza kuwa mmoja wa ndugu hawa.“ Nilimshukuru kwa imani yake na nikaomba muda wa kufikiria suala hilo. Mimi na mke wangu tuliamua kutumia wiki nne tukisali na kufunga kwa ajili ya suala hili. Sote wawili tulipata hakika kwamba huu ulikuwa wito wa Mungu. Hivyo, mwaka wa 1968, nikiwa na umri wa karibu miaka 38, nilikuwa mhubiri.
Nilipokuwa na umri wa miaka kumi na saba, niliamua kubatizwa wakati wa wito kwenye chombo cha ubatizo. Nilishawishika kwamba Kanisa la Waadventista wa Saba liliwakilisha ukweli na kwamba lilikuwa kanisa la Mungu kwa nyakati za mwisho. Hata hivyo, miaka kumi na tisa baadaye, kupitia uzoefu wangu nchini Uingereza, niligundua kwamba nilikuwa nimekubali tu mafundisho ya jumla ya Neno la Mungu. Sikuwa nimekubali Yesu Kristo kama Bwana wangu. Hadi wakati huo, nilikuwa nimejiwekea njia yangu mwenyewe maishani na kuomba Bwana aiibariki. Uamuzi, mnamo Novemba 1965, wa kumkubali Yesu kama Bwana na kumfuata katika mambo yote umebadilisha maisha yangu yote kwa heri.







